JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA NJOMBE

Kumb. Na. UA. 12/290/01/33 10/6/2025

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Njombe kupitia Kibali cha Ajira
Mpya chenye kumb. Na. FA.97/228/01/A/25 cha tarehe 29 Aprili, 2025 chenye
nafasi ya Msaidizi wa Kumbukumbu Daraja Il (4), Mwandishi Mwendesha Ofisi '

Daraja la Il (5), Dereva Daraja Il (8) kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. Hivyo Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya Wilaya ya Njombe anatangaza nafasi za kazi na anakaribisha

maombi kwa watanzania wenye sifa za kujaza nafasi hizo kama ifuatavyo:-

1.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA Il NAFASI 2.
1.1.1 MAJUKUMU YA KAZI YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA I
i. Kuorodhesha barua zinazoingia masijala kwenye regista (incoming
correspondence register).
i. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing
Correspondence Register)
ii. Kusambaza majalada kwa Watendaji (Action Office).
iv. Kupokea majalada yanayorudi masijala kutoka kwa watendaiji.
v. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka au majalada yanayohitajika na
watendaji.
vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (Racks/Filling
cabinets) au mahali pengine yanapohifadhiwa.
vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani na nje ya Taasisi (File
tracking).
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1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI

Awe na Elimu ya kidato cha Nne (IV) au cha Sita (VI) aliehitimu mafunzo
ya stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika fani ya Utunzaji wa
Kumbukumbu kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, wenye ujuzi wa
kutumia kompyuta.

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA

Kwa kuZingatia ngazi za mishahara ya Serikali - TGS C+1

1.2 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA Il NAFASI 5
1.2.1 MAJUKUMU YA KAZI YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI Il

Vi.

Vii.

viii.

Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri.

Kupokea wagehi na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu
wanapoweza kushughulikiwa.

Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za
vikao, safari za mkuu wake na ratiba ya kazi zingine.

Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa
majukumu ya kazi.

Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio Kkatika

4

~ |dara/kitengo/Sehemu husika.

Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu
zinazohusika. '

Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali, na
Kuandaa orodha ya mabhitaji ya vifaa vya ofisi.

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa mwenye elimu ya Kidato cha nne au sita wenye stashahada
(Diploma) ya Uhazili au cheti NTA LEVEL 6 ya uhazili. Aidha wawe
wamefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingeleza maneno 100 kwa

dakika moja na kupata programu za Compyuta za ofisi kama vile Word, Exel,
Powerpoint, Windows, Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote

kinachotambuliwa na Serikali.

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali- TGS C+
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1.3 DEREVA DARAJA LA Il - NAFASI 8
1.3.1 MAJUKUMU YA KAZI YA DEREVA DARAJA I

i.  Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa
gari.

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi.

iii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari.

iv.  Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali.

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari (log
book)

vi.  Kufanya usafi wa gari.

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI

Kuajiriwa wenye cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) na Leseni ya Daraja E
au C ya uendeshaji magari ambayo wamefanyia kazi kwa muda usiopungua
mwaka mmoja (1) bila kusababisha ajali pamoja na vyeti vya mafunzo
vilivyowapatia sifa ya kupata madaraja husika. Wawe wamehudhuria mafunzo
ya msingi ya Uendeshaji magari (Basic Driving Courge) yanayotolewa na
Chuo cha VETA au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali

1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA

Kwa kuzingatia ngazi ya Mshahara wa Serikali - TGS B1 kwa mwezi

MASHARTI YA JUMLA YA WAOMBAJI WA NAFASI ZA KAZI

Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia
miaka18 na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini;
Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na
wanapaswa kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu
walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa
Umma

Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail
Curriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana
na Anuani ya Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini

(Referees) watatu wa kuaminika.
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Vi.

Vii.

viii.

Xi.

Xii.

Xiii.

Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detail C.V) yenye
anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini
(referees) watatu wa kuaminika;

Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na
Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale
waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa
kuzingatia sifa za kazi husika. Postgraduate/Degree/Advanced
Diplom\alDipIomaICertificates, - Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na
VI, - Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma (Professional Certificate
from Respective Boards);

“Testmonial“, “Provisional Results“, “Statement of results, hati ya matokeo
ya Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS
SLIPS) HAVITAKUBALIWA.

Waombaiji kazi wa kada ya Dereva Il wenye leseni Daraja E au C wanapaswa
KUAMBATISHA vyeti vya mafunzo ya Udereva vilivyowapatia sifa ya kupata
madaraja husika.

Waombaiji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na
vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).

Waombaiji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma’ hawaruhusiwi kuomba
isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi.

Waombaiji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko
katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo
yaliyo katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba,
2010.

Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za
kisheria.

Wakatakao kidhi Sifa zinazotakiwa ndio pekee watakaoitwa katika Usabhili.
Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 24/6/2025

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa:

MKURUGENZI MTENDAJI,
HALMASHAURI YA WILAYA YA NJOMBE,
S.L.P 547,

NJOMBE.
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xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa Kkielektroniki wa Ajira kupitia
anwani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana
kwenye tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa

(‘Recruitment Portal’)

xv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili
HAYATAFIKIRIWA.

Tangazo hili limetolewa na:

Frank H.Mganga
KAIMU MKURUGENZI MTENDAJI
HALMASHAURI YA WILAYA NJOMBE

2782111 (Mkurugenzi), +255 26 2782027 (Maulizo), Nukushi +255 26 2782857 Barua pepe:
ded@njombedc.go.tz; Tovuti: www.njombedc.go.tz



