

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA - 2021

SHULE YA SEKONDARI YA MFRIGA

S.L.P 37,

NJOMBE

-----/-----/2020

MZAZI/MLEZI WA-----

S.L.P-----

NJOMBE.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA I-2021

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari ya MFRIGA kwa mwaka 2021.

MAZINGIRA YA SHULE

Shule ya sekondari Mfriga ipo katika kata ya **Mfriga**, umbali wa kilometa 86 toka Njombe mjini. Shule hii ni yamchanganyiko (Wavulana na wasichana) na pia niyakutwa.

TAREHE YA KURIPOTI/ KUFIKA SHULE

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/ 2021. Mzazi/Mlezi anatakiwa kuhakikisha anamleta mwanafunzi bila kukosa siku ya kufunguliwa shule ili aweze kupokelewa na kuanza masomo mapema bila kuchelewa.

KARIBU SANA SHULENI MFRIGA SEKONDARI

OLDA J. NYALUSI

MKUU WA SHULE

MAMBO MUHIMU

SARE ZA SHULE

(A) Wavulana

- i. Suruali mbili (2) 1 ya rangi ya dark bluu na 1 ya rangi ya damu ya mzee. Siku ya Jumatatu hadi Jumatano watavaa ya rangi ya dark bluu na siku ya Alhamisi na Ijumaa watavaa rangi ya damu ya mzee.
- ii. Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi.
- iii. Viatu rangi nyeusi vyenye kamba kisigino kifupi.
- iv. Nguo za michezo (bukta na t.shirt ya rangi ya bluu).

(B) Wasichana

- i. Vigauni viwili (2) vyenye mikono mifupi 1 ya rangi ya dark bluu na 1 ya Rangi ya damu ya mzee. Siku ya Jumatatu hadi Jumatano watavaa sare ya Rangi ya dark bluu, Alhamisi na Ijumaa watavaa sare ya rangi ya damu ya mzee.
- ii. Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi.
- iii. Viatu rangi nyeusi vyenye kamba kisigo kifupi.
- iv. Nguo za michezo (bukta na t.shirt ya rangi ya njano).

2. VIFAA VYA DARASANI

- i. Daftari kubwa 9 na ndogo 9 i
- ii. Kalamu za kutosh.
- iii. Mkebe kwa ajili ya somo la hisabati.
- Vi Dictionary.
- V Aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa

3. VIFAA VYA USAFI

- i. Ndoo moja ndogo ya lita kumi

- ii. Mfagio mmoja wa chelewa
- iii Jembe moja lenye mpini

4. FOMU ZA KUJAZA

- I Fomu ya matibatu (Medical examination form) imeambatanishwa ijazwe na mganga na kugongwa muhuri
- li Fomu ya kukubali kujiunga na shule (imeambatanishwa) ijazwe na Mwanafunzi anaejiunga na shule
- lii Fomu ya taarifa binafsi za wanafunzi (Imeambatanishwa) ijazwe na na mwanafunzi

MEDICAL EXAMINATION FORM

MFRIGA SECONDARY SCHOOL,

P.O. BOX 37,

NJOMBE

THE MEDICAL OFFICER,

Re: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Kindly please examineto determine his/her physical and mental fitness for pursuing secondary school studies

.....

HEADMISTRESS

- 1. Eyesight.....
- 2. Hearing.....
- 3. Spleen.....
- 4. Limbs.....
- 5. Epilepsy.....
- 6. Cardiac diseases.....
- 7. Venereal diseases.....
- 8. Rheumatism.....
- 9. Pregnancy.....
- 10. Any other serious diseases.....
- 11. General comments.....

.....
.....
.....
.....

Signature & Stamp.....Date.....

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

SHULE YA SEKONDARI MFRIGA

MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO TAARIFA ZA MWANAFUNZI

A. 1. Jina la mwanafunzi: -----

2. Tarehe ya kuzaliwa: -----/-----/-----

3. Mahali alipozaliwa: Wilaya ----- Mkoa-----

4. Dini: ----- Dhehebu-----

B. 1. Jina la Mzazi/Mlezi-----

2. Kazi ya Mzazi/Mlezi-----

3. Anuani ya Mzazi/Mlezi: -----

4. Mahali anapoishi Mzazi/Mlezi: Kijiji----- Kata -----

Wilaya ----- Mkoa-----

C. Majina ya ndugu wengine wanaohusiana na mwanafunzi huyu

1. Jina la ndugu: -----

2. Anuan iyake: -----

3. Jina la ndugu: -----

4. Anuani yake: -----

D Anuani ya Afisa Mtendaji wa kata au Mwenyekiti wa Kijiji ambacho Mzazi au Mlezi anakoishi

1. Afisa Mtendaji wa Kata ya/ Kijiji cha :-----

Anuani: -----

2. Mwenyekiti wa Kijiji cha :-----

Anuani: -----

Zingatia: Tafadhali fomu hii ijazwe kwa uangalifu

FOMU YA KUKUBALI

1. SEHEMU YA KUJAZA MWANAFUNZI

Mimi..... nimekubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha kwanza mwaka katika shule yasekondari Mfriga, na nitafika shuleni bila kuchelewa. Naahidi kwamba nitatii na kuzingatia sheria za shule na za nchi. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za Elimu ya kujitegemea.

Anuani yangu ya kudumuni

Sahihi..... Tarehe.....

2. SEHEMU YA KUJAZA MZAZI

Mimi Nimekubali mtoto wangu..... Kuchukua nafasi hii ya kujiunga na shule ya sekondari ya Mfriga mwakakidato cha

Ninaahidi kumpatia mahitaji yote yanayohitajika shuleni kama ilivyoonyesha kwenye maagizo ya kujiunga na shule.

Aidha naahidi nitashirikiana na mkuu wa shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na Taifa kwajumla

Anuani yangu ya kudumu ni

Namba yangu ya simu ni

Sahihi Tarehe.....

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwamujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na Mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na OfisiyaWazirikuuu – TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi ya fuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala ya kila mara baada ya kuripoti shuleni;

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulinga na ratiba ya shule ni lazima;
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maeleke zojuu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wowote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- f) Kutunza usafi wa mwili , mavazi na mazingira ya shule wakati wote wa shule;
- g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapohitajika;
- h) Kuzingatiaratibayashulewakatiwote;na
- i) Kutunza mali za umma.