



SHULE YA SEKONDARI MANYUNYU,
S.L.P. 619
NJOMBE.

26 / 11 / 2020

KUMB. Na. MGSS / FOS / VOL 1 / 18

MZAZI / MLEZI WA: -----

Ndugu,

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

UTANGULIZI

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari **Manyunyu**.

Kwanza ninatumia nafasi hii kukupongeza kwa kuchaguliwa kuendelea na Elimu ya Sekondari katika shule hii. Hii ni bahati ya pekee uliyoipata katika wachache wewe ukiwa mmojawapo.

Ni matumaini yangu kuwa utaitumia nafasi hii vizuri kwa mujibu wa taratibu, kanuni na sheria za shule.

MAZINGIRA YA SHULE

Shule ya Sekondari Manyunyu ipokatikana kata ya **Matembwe** umbali wa kilomita **54** kutoka **Njombe mjini**. Shule hii ni ya wasichana tu na ni ya **hostel**.

TAREHE YA KURIPOTI / KUFIKA SHULENI

Shule itafunguliwa tarehe **04/01/2021**. Ukiwa shuleni fika ofisini kwa Mkuu wa shule ili uweze kupokelewa.

KARIBU SANA MANYUNYU SEKONDARI,

MKUU WA SHULE

MAWASILIANO:

MKUU WA SHULE: 0752 – 282394

MAKAMU MKUU WA SHULE: 0764 – 105050

MWALIMU WA MALEZI: 0713 – 996936 / 0764 – 983747

I. VIFAA VYA MASOMO

- i. Mkebe wa vifaa vya hesabu
- ii. Daftari za kutosha (counter books 15) na peni za kutosha

II. MAHITAJI YA HOSTEL KWA MWANAFUNZI

- i. Godoro 01 futi $2\frac{1}{2}$ unene inchi sita (''6'') lenye foronya
- ii. Blanketi nzito 02
- iii. Mashuka 02 rangi ya pinki, mto 01 na foronya zake 02 rangi ya pinki.
- iv. Chandarua 01 (neti)
- v. Toilet paper za kutosha
- vi. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kikombe na kijiko).
- vii. Mswaki na dawa, sabuni za kutosha na kiwi, kitana, taulo, kanda mbili za kuogea, mafuta ya kupakaa (**siyo perfume**) tochi, kanga za kuogea doti 01 na mwamvuli.
- viii. Ndoo ya kuogea lita 10
- ix. Taulo za kike (pedi) ni lazima kuja nazo
- x. Kifaa cha usafi chelewa, bunda 01 (mopa), kifaa cha kusukumia maji vyooni na bwenini (kufanyia usafi)

III. SARE ZA SHULE

- i. Blauzi / mashati 02 nyeupe mikono mifupi
- ii. Sketi 02 za darasani rangi ya chungwa (**marinda 8 – 10 urefu sentimita 30 chini ya goti (kitambaa kimeambatanishwa)**. Moja aje akiwa amevaa.
- iii. Masweta 02 rangi ya bluu.
- iv. Soksi nyeupe jozi 02
- v. Viatu vyeusi vya kamba jozi 02 (siyo yeboyebo au bajaji, pia visiwe na visigino virefu)
- vi. Vazi la kazi (gauni) rangi ya bluu koshiho (mshono Solo, shingo duara) (**Kitambaa kimeambatanishwa**)
- vii. Tracksuit rangi nyekundu
- viii. Nguo za ndani za kutosha (**zisipungue 06**)
- ix. Mzazi/mlezi kama mwanao (mwanafunzi) ana shida ya kukojoa kitandani unaombwa umshonee kitambaa kisichopitisha maji kwenye godoro lake (leather).

IV. NGUO ZA MICHEZO

- i. Raba za michezo rangi nyeupe jozi 01
- ii. Bukta rangi damu ya mzee (**kitambaa kimeambatanishwa**)
- iii. T- Shirt za michezo 02 rangi bluu na nyekundu
- iv. Kisketi cha michezo 01 rangi ya damu ya mzee (mshono solo, urefu usawa wa goti (**kitambaa kimeambatanishwa**))

V. UJAZAJI FOMU

Kabla ya kufika shuleni jaza fomu zifuatazo:

- i. Fomu ya kukubali kujiunga na masomo ya Sekondari.
Imeambatanishwa.

- ii. Fomu ya taarifa binafsi ya mwanafunzi. Itajazwa shuleni siku ya kuripoti. ***Imeambatanishwa***
- iii. Fomu ya kupima afya (**Medical Examination Form**)
Imeambatanishwa
- iv. Aje na cheti cha kuzaliwa/barua toka kwa mtendaji ofisi ya kata.

VI. SHERIA ZA SHULE

Sheria za shule zimeambatanishwa.

VII. Mwisho wa kupokelewa mwanafunzi/ wanafunzi ni saa 11:00 jioni. Akichelewa zaidi ya muda huo **HATAPOKELEWA** hadi siku inayofuata.

MKUU WA SHULE

Nakala kwa:

1. KATIBU TAWALA MKOA
S. L. P.668,
NJOMBE.
2. MKURUGENZI MTENDAJI
HALMASHAURI YA WILAYA YA NJOMBE
S. L. P.547,
NJOMBE.
3. AFISA ELIMU SEKONDARI,
HALMASHAURI YA WILAYA YA NJOMBE,
S. L.P. 61,
NJOMBE

A. FOMU YA KUPIMA AFYA MWANAFUNZI

**MANYUNYU SECONDARY SCHOOL,
P. O. BOX 619,
NJOMBE.**

THE MEDICAL OFFICER:

.....
.....
.....

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Kindly please examine to determine her physical and mental fitness for pursuing secondary school studies.

.....
HEADMISTRESS

1. Eyesight
2. Hearing
3. Spleen
4. Limbs
5. Epilepsy
6. Epilepsy
7. Cardiac diseases
8. Venereal diseases
9. Rheumatism
10. Pregnancy
11. Any other serious diseases
12. General comments

.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....

SIGNATURE

STAMP

B. FOMU YA KUKUBALI

1. SEHEMU YA MWANAFUNZI

Mimi _____ nimekubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha kwanza mwaka _____ katika shule ya sekondari ya wasichana Manyunyu, na nitafika shuleni bila kuchelewa.

Naahidi kwamba nitatii na kuzingatia sheria za shule na za nchi yangu.

Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za Elimu ya kujitegemea.

Anuani yangu ya kudumu ni _____

Sahihi _____ tarehe _____

2. SEHEMU YA MZAZI / MLEZI

Mimi _____ nimekubali mtoto wangu _____ kuchukua nafasi ya kuingia shule ya Sekondari ya wasichana Manyunyu mwaka _____ kidato cha _____.

Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule.

Aidha naahidi nitashirikiana na uongozi wa shule wakati wote kuhakikisha kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na Taifa.

Anuani yangu ya kudumu ni _____

Namba ya simu _____

Sahihi _____ Tarehe _____.

C. TAARIFA BINAFSI

1. Jina lako kamili kama lilivyotumika shule ya msingi _____
Dini yako / dhehebu _____
2. Jina kamili la Baba mzazi / mlezi _____
Kazi yake _____
Anwani kamili ya Baba / Mlezi _____
Namba yake ya simu ya mkononi _____
Namba yake ya simu ya mezani _____
Mahali anakoishi baba mzazi / mlezi: Mkoa _____
Wilaya _____ Tarafa _____
Kijiji / Mtaa _____
3. Jina kamili la Mama / mlezi _____
Kazi yake _____
Anwani kamili ya mama / mlezi _____
Namba yake ya simu ya mkononi _____
Namba yake ya simu ya mezani _____
Mahali anakoishi mama mzazi / mlezi:- Mkoa _____
Wilaya _____
Tarafa _____ Kijiji /Mtaa _____
4. HAPA MATEMBWE / LUPEMBE (Nina ndugu / sina ndugu)
Endapo una ndugu jaza jedwali lifuatalo:-

Na	JINA LAKE	UHUSIANO	MAHALI ANAKOISHI	ANWANI YA AU NAMBA YA SIMU

SHERIA ZA SHULE

A. HESHIMA

Wanafunzi wanatakiwa kuwa heshimu walimu, wafanyakazi wasio walimu na wanafunzi wenzake pamoja na watu wengine walioko ndani na nje ya shule.

Wanafunzi hawaruhusiwi kufanya mambo yafuatayo:

- I. Kuvuta sigara au bangi
- II. Kufuga kucha ndefu au nywele ndefu zisizowekwa katika hali ya usafi.
- III. Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima
- IV. Kugombana / kupigana ndani na nje ya eneo la shule.

B. MAHUDHURIO

Wanafunzi wanatakiwa kuhudhuria "**Assembly**" asubuhi kabla ya masomo kuanza na mchana baada ya masomo kumalizika.

Pia wanatakiwa kuhudhuria darasani kulingana na taratibu za vipindi na kwenye mikutano yote halali itakayoitishwa na uongozi wa Shule.

C. MAANDALIO YA JIONI

Wanafunzi wote wanatakiwa kujisomea usiku kuanzia saa moja hadi saa nne usiku kila siku bila kukosa.

D. SARE ZA SHULE

Wanafunzi wanatakiwa wavae sare zinazokubalika na uongozi wa shule wakati wa masomo darasani, wanapokwenda makwao aidha wakiruhusiwa kwa sababu mbalimbali au wakati wa likizo na wanaporudi shule baada ya likizo.

E. MIPAKA YA SHULE

Wanafunzi hawatakiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali maalum. Wanafunzi hawaruhusiwi kuingia nyumba za walimu na watumishi wasio walimu, ofisi ya shule, maabara na jikoni bila ruhusa maalumu.

F. UTUNZAJI WA MALI ZA SHULE

Kila mwanafunzi anatakiwa kutunza mali za shule.

Mwanafunzi akiharibudawati, kiti kwa makusudi atalipa, akivunja kioo kimoja (01) kwa makusudi atalipa vioo kumi (10), akiruka fensi au akitumia njia isiyo sahihi atalipa fensi (roll 01).

G. USAFI

Wanafunzi wanatakiwa wafanye usafi wa mwili na mazingira, pia wanafunzi wanatakiwa kufua na kunyosha sare zao pamoja na kufagia madarasani na maeneo yanayozunguka madarasa na mabweni/hosteli zao.

H. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZZWA SHULE.

1. Wizi
2. Uasherati, ubakaji na ushoga
3. Ulevi na matumizi mabaya ya madawa ya kulevya
4. Uvutaji bangi
5. Makosa ya jinai
6. Kupigana au kupiga
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
8. Kudharau bendera ya Taifa
9. Kuolewa
10. Kupata mimba
11. Kutoa mimba
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa watu.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi
14. Kulala nje ya shule bila idhini ya Mkuu wa shule