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Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya wilaya ya Njombe Bw. Paulo S Malala akitoa ufafanuzi wakati wa 
baraza la madiwani   kujadili bajeti ya Halmashauri ya Wilaya mwaka wa fedha 2014/2015
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Madiwani wapitisha bajeti ya Bilioni 22 kwa ajili ya 
shughuli za Halmashauri mwaka 2014/2015

Baraza la Madiwani la 
Halmashauri ya Wilaya 
Njombe wilayani Njombe 

Mkoani Njombe limepitisha rasimu 
ya mapendekezo ya bajeti kwa ajili 
ya mwaka wa fedha  2014/2015.
   Katika mapendekezo hayo kwa 
mwaka  wa fedha  2014/2015 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Njombe  inatarajia kukusanya na 
kutumia kiasi cha shilingi 22,998 
bilioni  kwa ajili ya mishahara ya 
watumishi, matumizi mengineyo 

na utekelezaji wa Miradi ya 
Maendeleo. 
 Akisoma mapendekezo hayo 
katika kikao maalumu cha 
kujadili bajeti ya Halmashauri 
hiyo  kilichofanyika katika 
ukumbi mkubwa wa Halmashauri, 
Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri hiyo  Bw Paulo S 
Malala, alisema jumla ya shilingi 
bilioni 10.563 zimeelekezwa 
katika utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo.

  Alisema Sekta za kipaumbele 
(Pro poor sectors) katika Mkakati 
wa Taifa wa Kukuza Uchumi na 
Kuondoa Umaskini  (MKUKUTA) 
ikiwemo Afya, Elimu, Maji, 
Kilimo na Miundo mbinu,  pamoja 
na Sekta za utekelezaji kwa 
matokeo makubwa sasa yaani ‘Big 
Results Now’ (BRN ) ambazo ni  
Elimu, Maji, Kilimo na Mapato 
zimetengewa jumla ya shilingi 
bilioni 7.925 kati ya shilingi 

Tani 1572 za 
vocha kuwanu-
faisha wakulima 
wilayani Njombe
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bilioni 10.563  zilizotengwa kwa 
ajili ya utekelezaji wa miradi 
ya maendeleo ikiwa ni sawa na 
asilimia 78 ya bajeti yote ya miradi 
ya maendeleo.
  Bajeti ya Halmashauri ya 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Njombe kwa mwaka 2014/2015 
imeongezeka kwa asilimia 22 
ikilinganishwa na bajeti ya 
mwaka 2013/2014 iliyokuwa 
shilingi 18,772,197,397. Sababu 
iliyochangia bajeti ya Halmashauri 
kuongezeka ni ongezeko kubwa la 
makisio ya miradi ya maendeleo 
ya Matokeo makubwa sasa hasa 
katika sekta ya maji.
  Bw Malala alivitaja vyanzo vya 
mapato kuwa ni pamoja na fedha 
kutoka Serikali kuu, michango 
ya jamii, wafadhili pamoja na 
Halmashauri ya Wilaya kupitia 
mapato ya ndani.
  Katika mapendekezo hayo 
Halmashauri ya wilaya  imeweka 

maombi maalumu mawili ikiwa 
ni ombi la shilingi bilioni 1.2 
kwa ajili ya ujenzi wa Hospitali 
ya Wilaya ya Njombe katika 
kijiji cha Matembwe pamoja na 
shilingi 150,000,000 kwa ajili ya 
ununuzi wa gari la Idara ya Elimu 
Sekondari.
   Akizungumzia juu ya changamoto 
zilizojitokeza katika utekelezaji 
miradi ya maendeleo na shughuli 
mbalimbali , Malala alisema kuwa 
kuchelewa kwa fedha za miradi 
kutoka kwa wadau mbalimbali 
wa maendeleo ni mojawapo ya 
changamoto kubwa.  
  Kuhusu utatuzi wa changamoto 
hiyo Mkurugenzi huyo alisema 
kuwa Halmashauri imeandaa 
mpango wa uwekezaji ili kupata 
vitega uchumi kwa lengo la 
kuongeza mapato ya ndani na 
tayari umetengewa fedha katika 
bajeti ya 2014/2015. 
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Karibuni wasomaji wetu 
katika toleo la kwanza la  
jarida  la Twende Pamoja 

ambalo linatolewa na Halmashauri 
ya wilaya ya Njombe.
  Kuanzishwa kwa jarida hili 
kunatokana na umuhimu wa 
wananchi kupata habari ikiwa   ni 
haki ya msingi kwa jamii.      
   Halmashauri ya wilaya ya 
Njombe ikiwa inafanya kazi na 
jamii inawajibu wa kutoa habari 
kwa wananchi wake juu ya masuala 
mbalimbali.
  Mbali na wajibu huo pia ibara 
ya 18 (d) ya katiba ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania ya  mwaka 
1977 inaeleza wazi kuwa  kila mtu 
anayo haki ya kupewa taarifa kwa 

wakati wowote kuhusu matukio 
mbalimbali muhimu kwa maisha 
na shughuli za wananchi na kuhusu 
masuala muhimu kwa jamii.
    Kwa kuzingatia matakwa hayo ya 
kikatiba Halmashauri ya Wilaya ya 
Njombe imeamua kuanzisha jarida 
hili ambalo litakuwa linatoka kila 
baada ya miezi mitatu. 
         Ili kutoa fulsa kwa 
kila mwananchi kuifahamu 
Halmashauri ya wilaya na shughuli 
inazofanya Jarida hili litakuwa 
likitoka kwa njia ya kawaida na pia 
litapatikana kwa njia ya mtandao 
(Online) kupitia mtandao wa 
Halmashauri ya wilaya ya Njombe 
ambao ni 
www.njombedc.go.tz. Hii itatoa 

fulsa hata kwa Mtanzania aliyepo 
nje ya nchi kuweza kulisoma.
     Ni matumaini  yetu kuwa jarida 
litakuwa kiungo kizuri baina ya 
wananchi na Halmashauri na 
litaboresha mahusiano. Kupitia 
jarida hili wananchi wataweza 
kufahamu shughuli mbalimbali 
za maendeleo zinazofanywa na 
Halmashauri pamoja na sera, 
mikakati na mipango inayofanywa 
na Jamii na Halmashauri ya wilaya 
ya Njombe.
      Tunawatakia usomaji mwema 
na tutafurahi kupata  maoni na 
ushauri ili kuweza kuliboresha 
jarida hili.
Sasa Twende Pamoja!
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       Halmashauri ya Wilaya 
ya Njombe ni moja kati 
ya Halmashauri kongwe  
zinazounda Mkoa wa 
Njombe. Halmashauri 
nyingine ni Halmashauri 
ya Wilaya ya Makete, 
Ludewa,Wanging’ombe 
na Halmashauri za Miji ya 
Njombe na Makambako.
    Halmashauri hii 
ina  eneo la ardhi lenye 
ukubwa wa kilometa za 
mraba 3,134 ambazo ni 
sawa Hekta 313,400. 
Awali Halmashauri 
ya wilaya ya Njombe 
ilikuwa na Kata 36 lakini 
kutokana na kugawanywa 
mara tatu imebakiwa na 
Kata 11
      Mgawanyo wa kwanza 
ulifanyika mwaka 
2007 ambapo ilizaliwa 
Halmashauri ya Mji 
wa Njombe na mwaka 
2012  Halmashauri hii 
iligawanywa na kuzaliwa 
Halmashauri ya Mji 
Mkambako na mwaka 
2013 iligawanywa 
tena na kuzaliwa 
Halmashauri ya Wilaya 
ya Wang’ingombe.
      Baada ya mgawanyo 
huo  Halmashauri sasa 
ina  Kata 11, Vijiji 44, 
Vitongoji 219, vyenye 
jumla ya Kaya 20,526 
huku ikiwa na Jimbo 
moja la uchaguzi ambalo 
ni Njombe Kaskazini 
chini ya mbunge Deo 
Sanga maarufu kwa jina 
la “Jah  people”.
   Upande wa viongozi 
wa kisiasa Halmashauri 

ya Wilaya ina  Madiwani 
14 chini ya Vallence 
M Kabelege ambaye 
ndie Mwenyekiti wa 
Halamshauri ya Wilaya 
ya Njombe.
  Madiwani 11 ni 
wa kuchaguliwa  na  
viti maalumu  wako 
madiwani  watatu wote 
wanatoka chama cha 
Mapinduzi (CCM).       
Kiutendaji Halmashauri 
hii inaongozwa na Paulo 
S Malala ambaye ndie 
Mkurugenzi Mtendaji.
     Sensa ya watu na 
makazi ya mwaka 
2012, ilionyesha kuwa 
Halmashauri ya Wilaya 
ya Njombe ina watu 
wapatao 85,747 kati ya 
hao wanaume ni 40,047 
na wanawake 45,700. 
     Wastani wa asilimia 78 
ya wakazi wa Wilaya ya 
Njombe hujishughulisha 
na kilimo. Shughuli 
zingine za kiuchumi 
ni kilimo cha mboga, 
matunda na biashara 
ndogondogo.     
Wastani wa pato la mkazi 
ni shs 753,102/= kwa 
mwaka kwa mujibu wa 
Ofisi ya Taifa ya Takwimu 
(NBS, 2011).
       Kilimo ni uti wa 
mgongo wa maendeleo 
ya wakazi wa Njombe 
ambapo asilimia 78 ya 
wakazi wanategemea 
kilimo kama mhimili wa 
kuendeshea  maisha yao 
ya kila siku. Mazao  ya 
biashara yanayolimwa  
ni Chai, Kahawa, Pareto, 

Nyanya, Miti na Alizeti.  
Mazao ya chakula ni 
pamoja na Mahindi, 
Viazi mviringo, Ndizi 
Maharage, Ngano, Viazi 
vitamu, mhogo, Njegere, 
Ulezi na Njugu. Mazao 
mengine ni matunda ikiwa 
ni pamoja na Nanasi, 
Parachichi, Matofaa 
(Apples), Pichezi na 

Matunda damu (Plums).
     Kwa upande  wa sekta 
ya afya Halmashauri ya 
Wilaya ya Njombe ina 
kituo cha Afya kimoja 
ambacho ni kituo cha 
Lupembe, Zahanati 23 
zikiwemo 16 za serikali 
na zahanati sita ni za  
watu binafsi na mashirika 
ya dini.

Halmashauri ya Njombe yaongoza 
mbio za mwenge mkoa wa Njombe

Ijue Halmashauri ya Njombe kiutawala

   Halmashauri ya Wilaya 
ya Njombe mkoani 
Njombe imefanikiwa 
kushika nafasi ya 
kwanza kimkoa katika  
ukimbizaji wa mbio za 
mwenge wa uhuru kwa 
mwaka 2013 ikifuatiwa 
na Halmashauri ya mji 
wa Njombe.
  Sambamba na ushindi 
huo Halmashauri ya 
wilaya imefanikiwa 
kushika nafasi ya tano 
kwa Kanda ya Nyanda za 
juu Kusini huku kitaifa 
ikishika nafasi ya tisa.
 Akitoa taarifa hiyo 
wakati wa kikao cha 
Kamati ya Ushauri ya 
Wilaya (DCC), Mkuu 
wa Wilaya ya Njombe 
Bi Sara P Dumba, 
alisema ushindi huo 
umetokana na jitihada 
kubwa  zilizofanywa 
na wadau mbalimbali 
wa maendeleo katika 
Halmashauri  kwa 
kuwezesha zoezi la 
maandalizi kwenda 
vizuri na kwa kasi 

kubwa.
   Bi Dumba   
amewapongeza wadau 
hao pamoja na kuwataka 
kuendeleza moyo wa 
kijitolea na mshikamano 
katika masuala 
mbalimbali ili kuweza 
kuwaletea wananchi 
maendeleo.
 Aidha, Bi.Dumba 
alisema kuwa, miradi 
yote iliyowekwa mawe 
ya msingi, kuzinduliwa 
na kukaguliwa na 
mwenge wa uhuru ni 
lazima ikamilike kama 
alivyoagiza kiongozi wa 
mbio za mwenge mwaka 
2013 Bw. Jumma Ally 
Simai wakati mwenge 
ukiwa wilayani Njombe.
      amesema 
kukamilika kwa miradi 
hiyo kutatokana na 
uwajibikaji wa viongozi 
wanaosimamia miradi 
kwa kushirikiana na 
jamii nzima kiujumla ili 
kuendana na mpango wa 
matokeo makubwa sasa 
(Big Results Now).
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       Halmashauri ya 
Wilaya ya Njombe 
imeendesha kampeni ya 
umezaji dawa kwa ajili 
ya magonjwa yaliyokuwa 
hayapewi kipaumbele 
zoezi lililo endeshwa 
katika vituo vyote vya 

kutolea huduma za afya.
    Katika zoezi hilo la 
utoaji wa dawa kwa 
magonjwa ambayo 
hayapewi kipaumbele 
ambayo ni usubi, 
matende, mabusha na 
kichocho watu 257,797 

Kampeni ya magonjwa yasiyopewa kipaumbele yaendeshwa.
kati ya walengwa 318,594 
wamepewa dawa hizo.
  Kampeni hii iliwalenga 
watu wote wenye umri 
wa kuanzia miaka mitano 
na kuendelea bila malipo 
yoyote.
   Halmashauri ya wilaya 

ya Njombe ina jumla 
ya vituo 25 vya kutolea 
huduma za afya. Kati ya 
hivyo kituo cha afya kiko 
kimoja na zahanati  24 
huku za Serikali zikiwa 
20 zingine ni za watu 
binafsi na taasisi za dini.

 Idara ya afya ya 
Halmashauri ya wilaya 
ya Njombe imeyafunga 
maduka ya  dawa za 
binadamu na vipodozi 
13 kutokana na kutofuata 
taratibu.
         Kufungiwa kwa 
maduka hayo kunafuatia 
zoezi la ukaguzi 
lililoendeshwa na Idara 
hiyo ambapo jumla ya 
maduka ya dawa na 
vipodozi 70 yalikaguliwa 
kutoka katika kata 
11 zilizopo katika 
Halmashauri ya Wilaya
 Aidha maagizo 

yametolewa kwa 
maduka yaliyofungwa 
na kuwataka wamiliki 
wafuate taratibu 
zilizowekwa ili yaweze 
kufunguliwa tena.      
      Idara ya afya 
imejipanga kuhakikisha 
inafanya ukaguzi wa mara 
kwa mara katika maduka 
ya dawa na vipodozi ili 
kulinda afya za wananchi 
pamoja na  kuwabaini 
wale wote wanaovunja 
sheria na kuwachukulia 
hatua kwa mujibu wa 
sheria.

       Halmashauri ya Wilaya 
ya Njombe imeanza 
kufanyia ukarabati baadhi 
ya maghala ya mazao ya 
na kuwataka wananchi 
kuyatunza na kuyatumia 
vizuri kuhifadhi 
mazao kwa mfumo wa 
stakabadhi ghalani.
  Mkurugenzi Mtendaji 
wa Halmashauri ya 
Njombe Bw Paul Malala 
amesema kwa sasa 
ukarabati wa maghala 13 
unaendelea huku ghala 
jingine likijengwa.
      Amesema  ghala 

jipya linajengwa katika 
kijiji cha Ninga chini ya 
ufadhili wa mradi wa 
Market Infrastructure 
Grants (MIVARAF)  
utakaogharimu kiasi cha 
shilingi milioni 280 hadi 
kukamilika kwake..
  Ghala la Ninga 
likikamilika litakuwa 
na uwezo wa kuchukua 
tani 2600 za mazao. 
K u k a r a b a t i w a 
kwa maghala haya 
kutawezesha mazao 
kutunzwa katika hali ya 
usalama zaidi.

Maghala ya chakula kukarabatiwa
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   Mkurugenzi Mtendaji 
wa Halmashauri ya 
wilaya ya Njombe Bw 
Paulo S Malala amesitisha 
uvunwaji wa miti katika 
msitu wa Iyembela na 
kuagiza mbao na miti yote 
iliyovunwa kumilikiwa 
na Serikali ya Kijiji ili 
zitumike kwa shughuli 
za kijiji au kujiongezea 
mapato.
   Usitishwaji wa 
uvunwaji wa msitu huo 
unaomilikiwa na Serikali 
ya kijiji cha Iyembela 
unafuatia uvunaji 

uliokuwa ukiendelea 
kufanyika kinyume 
na taratibu kutokana 
na uongozi wa kijiji 
kuendelea kuwatambua 
wanunuzi wa miti 
walionunua kinyume cha 
taratibu.
  Baada ya kufika katika 
msitu huo na kujionea 
uharibifu uliofanywa Bw 
Malala alisitisha mara 
moja uvunwaji huo na 
kuitaka serikali ya kijiji 
cha Iyemebela kuitisha 
mkutano wa kijiji ili 
kutengua maamuzi 

yasiyokuwa na tija 
yaliyopitishwa awali 
kuruhusu kuendelea na 
uvunaji usiokuwa na tija 
kwa kijiji hicho.

  Malala aliutaka uongozi 
wa Kijiji kusimamia 
uondoshaji na uuzaji wa 
mbao na miti yote iliyopo 
msituni.

Mkurugenzi Mtendaji akitoa maelezo kwa wavunaji wa miti 
na mwenyekiti wa kijiji cha Iyembele kuhusu usitishwaji wa 
uvunaji miti katika msitu wa Iyembela.

Mkurugenzi asitisha uvunaji  miti usio na Tija kijiji cha Iyembela

Maduka ya dawa  13 yafungiwa.
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    Mkurugenzi Mtendaji 
wa Halmashauri ya 
Wilaya ya Njombe 
Bw Paulo S Malala 
amewataka wakuu wa 
shule za Sekondari 
wilayani hapa kutumia 
mbinu mbalimbali ili 
kufanikisha lengo la 
Serikali la kila shule 
kuwa na maabara tatu 
ifikapo Desemba mwaka 
2014.
 Akizungumza katika 
kikao cha pamoja baina  
ya wakuu wa shule za 
sekondari zilizopo katika 
Halmashauri ya Wilaya 
ya Njombe na baadhi 
ya wakuu wa Idara 
Bw Malala aliwataka 
wakuu hao kushirikiana 
na watendaji wa Kata 
na Vijiji katika kubuni 
na kuweka mikakati ya 
kufanikisha ujenzi wa 

maabara katika shule za 
sekondari.
  Akizungumzia kuhusu 
makusanyo ya ada na 
michango mingine ya 
shule Malala amewataka 
wakuu hao kushirikiana  
watendaji wa kata na 
vijiji na kuweka mikakati 
ya ukusanyaji wa ada na 
michango mbalimbali. 
    “Idara ya elimu 
sekondari pamoja na 
fedha kwa maana ya 
ukusanyaji wa mapato 
ni moja ya sekta zilizopo 
katika kutekeleza kwa 
matokeo makubwa 
(BRN) hiyo uwekwe 
mkazo katika kukusanya 
ada na michango 
mbalimbali  kutimiza 
lengo la Serikali” alisema 
Bw Malala.
  Wakizungumzia 
kuhusu changamoto 

Wakuu wa shule waaswa kuweka mikakati ya ujenzi wa maabara.
zinazowakabili katika 
ukusanyaji wa ada na 
michango mbalimbali  
shuleni wakuu wa shule 
walisema kuwa baadhi 
ya wazazi kutokuwa 
na mwamko wa elimu 
na kuwepo kwa yatima 
wengi ni changamto 
kubwa zinazowakabili.
  Waliongeza kuwa 
kitendo cha kuwarudisha 
wanafunzi nyumbani 
baadhi ya wazazi 
hufurahia na kuichukulia 
kama fulsa ya mtoto 
kuacha shule.Waliongeza 
kuwa kuna baadhi ya 
wazazi huwa hawatoi 
michango shuleni 
kwa kisingizio kuwa 
walisomba tofali.
   Kwa upande wake 
afisa Elimu ya Sekondari 
Bw Isaack Mgaya 
amewataka walimu  

wakuu hao  kusimamia 
taaluma na kuhakikisha 
walimu wanafundisha na 
wanafunzi wanasoma. 
Bw. Mgaya aliwaagiza 
walimu hao kuhakikisha 
kuwa shule zenye hosteli 
wanafunzi wanakaa 
katika hosteli.
 Sambamba na hilo 
aliwataka kuhakikisha 
kuwa bodi za shule 
zinakuwa hai  na kufanya 
vikao vyao kwa mujibu 
wa taratibu zilizowekwa. 
 Halmashauri ya wilaya 
ya Njombe ina shule za 
Sekondari 12 ambapo 
shule za serikali zipo 10 
na shule zinazomilikiwa 
na watu inafsi ziko mbili.  
Katika shule 12 zilizoko 
katika Halmashauri ya 
wilaya  shule mbili tu 
zilizo na kidato cha tano 
na sita

  Wilaya ya Njombe inatarajia 
kuotesha na kupanda  miche ya 
miti aina mbalimbali zaidi ya 
22,885,650. Kufuatia kuoteshwa 
na kupandwa kwa miti hiyo 
wilaya imefanikiwa kuvuka 
lengo iliyokuwa imejiwekea 
ambalo lilikuwa ni kupanda 
miche 15,000,000 kwa mwaka 
2013/2014.
  Katika idadi hiyo Halmashauri 
ya wilaya ya Njombe inataraji 
kuotesha na kupanda miche ya 
miti 8,435,466 huku Halmashauri 
ya Mji Njombe ikipanda miche 
14,450,184.
  Katika kutekeleza kampeni ya 
upandaji wa miti wilayani Njombe 

maeneo yaliyopewa kipaumbele 
ni pamoja na  hifadhi ya vyanzo 
vya maji, maeneo yaliyo wazi, 
maeneo ya mashamba ya mazao 
kwa dhumuni la kuongeza na 
kuboresha rutuba na hifadhi ya 
ardhi, mashamba kwa ajili ya 
kupata mbao, kuni,fito mkaa na 
kurekebisha mabadiliko ya tabia 
nchi.
       Uzinduzi wa upandaji miti 
mwaka 2014 kwa Wilaya ya Njombe  
umekwenda sambamba na kauli 
mbiu isemayo “Miti ni mali,panda 
miti kwanza ndipo ukate” ambapo 
mgeni rasmi alikuwa Mkuu wa 
wilaya ya Njombe Bi Sara Dumba 
ambaye aliwakilishwa na makamu 

mwenyekiti wa Halmashauri ya 
wilaya ya Njombe Bw. Shaibu 
Masasi.
Katika siku ya uzinduzi jumla ya 
miti rafiki ya maji aina ya miwengi 
360 ilipandwa katika chanzo cha 
maji Lupembe barazani kwa ajili 
ya kuhifadhi na kuboresha chanzo 
hiki cha maji ambacho kinatumiwa 
na wakazi wa Lupembe pamoja na 
kiwanda cha chai Ikanga.
Aidha katika mpango wa hifadhi 
ya mazingira unaoratibiwa na 
kiwanda cha chai Ikanga jumla ya 
miche 800 rafiki wa maji aina ya 
mivengi imepandwa katika vyanzo 
mbalimbali vya maji katika tarafa 
ya Lupembe.

Zaidi ya miti milioni 22 yapandwa wilayani Njombe.
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   Watendaji wa Kata za  
Halmashauri ya wilaya ya Njombe 
wametakiwa kuwasimamia 
kikamilifu watendaji wa vijiji 
katika ukusanyaji wa mapato.
   Akizungumza wakati wa 
ufunguzi wa mkutano wa baraza 
la madiwani wa Halmashauri ya 
wilaya ya Njombe,  Mwenyekiti 
wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Njombe Vallence M Kabelege 
alisema kuwa  baadhi ya watendaji 
wa vijiji wamekuwa hawawajibiki 
ipasanyo katika ukusanyaji wa 
mapato.
 Aliwataka watendaji wa 
Kata kuwasimamia kwa 
ukaribu Watendaji wa Vijiji 
ili kuweza kudhibiti upotevu 
wa mapato na kuongeza kuwa 
Halmashauri haiwezi kuendelea 
kuvumilia wazembe wachache 
wanaokwamisha maendeleo.
 “Baadhi ya watendaji wa vijiji 
wamekuwa hawawajibiki ipasavyo 
katika ukusanyaji wa mapato, badala 
ya kukusanya wao wamekuwa 
wakiwateua watu ambao sio 
waaminifu jambo linalochangia 
kushuka   kwa mapato, naomba 
muwafikishie salamu zangu.” 

Watendaji wa Kata watakiwa kuwasimamia watendaji wa Vijiji
Alisema Kabelege.
 Alibainisha  maeneo ambayo 
watendaji wa vijiji wanayafanyia 
uzembe ni pamoja na  minada, 
magulio na mageti ambapo 
wamekuwa na kawaida ya 
kuwaachia watu wengine ambao 
sio waaminifu kufanya kazi ya 
kukusanya mapato.
   Alimtaka Mkurugenzi Mtendaji 
wa Halmashauri ya wilaya ya 
Njombe, Bw Paulo S Malala 
kuwatupia jicho la karibu watendaji 
hao ili kuimarisha na kufikia lengo 
la Halmashauri la kukusanya kiasi 
cha shilingi 496, 649,846 ambayo 

ni mapato ya ndani pekee.
   Katika kipindi cha mwaka wa 
fedha 2013/2014 Halmashauri 
ya wilaya ya Njombe imekadiria 
kukusanya kiasi cha shilingi bilioni 
32.104  kutoka katika vianzia 
vyake mbalimbali vya mapato. 
 Toka vyanzo vya ndani 
Halmashauri ya wilaya  imekadiria 
kukusanya jumla ya shilingi  
637,524,559. Ruzuku ya mishahara 
na matumizi ya kawaida kwa Idara 
za Ruzuku inakadiriwa kupokea 
bilioni 25.673 na ruzuku ya miradi 
ya maendeleo inakadiriwa bilioni 
5.793.

Baadhi ya madiwani wa Halmashauri ya Wilaya ya Njombe wakiwa 
katika mkutano wa baraza la madiwani ukumbi wa Halmashauri

     Halmashauri ya Wilaya ya 
Njombe kwa mwaka 2013/2014 
imepokea vocha 29,475 sawa 
na tani 1572  zenye jumla ya  
Tsh 884,250,000 kwa ajili ya 
uendelezaji wa kilimo wilayani 
hapa.
      Vocha zilizopokelewa ni pamoja 
na mbolea ya kupandia (minjingu  
mazao) mbegu  bora (chotara) 
pamoja na mbolea ya kukuzia.
Upande wa mbolea ya kupandia 
(minjingu mazao) jumla ya vocha 
9,825 ambazo ni sawa na tani 
982.5 zenye thamani ya shilingi 

393,000,000 zimepokelewa.
Upande wa  mbegu bora (chotara)
vocha 9825  ambazo ni sawa na 
tani 8.25 zenye jumla ya thamani 
ya shilingi 196,500,000 milioni 
zimepokelewa.
       Vocha zote zilizotakiwa kuletwa  
Halmashauri ya Wilaya na serikali 
kuu zimeletwa na kupokelewa 
katika awamu mbili.
   Awamu ya kwanza vocha 5000 
za mbolea ya kupandia na vocha 
5000 za  mbegu  bora za mahindi 
zilipokelewa na kugawanywa 
katika kata za Ikuna,Ninga,Kideg

embye,Matembwe,Lupembe,Ikon
do,Idamba na Mfriga kulingana na 
mgao uliopitishwa na kamati ya 
vocha ya Wilaya.
   Awamu ya pili zimepokelewa 
vocha 4825 za mbolea ya  
kupandia na vocha 4825 za mbegu  
bora za mahindi. Tayari vocha 
hizi zimeshagawiwa katika kata 
za Mtwango, Igongolo,Kichiwa 
kulingana na mgao wao.Katika 
awamu hiyo ya pili zilipokelewa 
vocha 9825 za mbolea ya kukuzia 
na zimegawiwa katika kata zote 11 
kwa kufuata mgao uliopitishwa.

Tani 1572 za vocha kuwanufaisha wakulima wilayani Njombe.
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Waziri mkuu Mizengo Pinda akipata  maelezo ya 
kilimo hai cha nanasi katika kijiji cha Madeke 
wilayani Njombe alipofanya ziara kijijini hapo.

Wakuu wa Idara na Vitengo wa Halmashauri ya 
Wilaya ya Njombe wakiwa katika kikao cha baraza 
la ushauri la wilaya ya Njombe (DCC)

HABARI KATIKA PICHA

 Wajumbe wa baraza la ushauri la Wilaya ya Njombe 
(DCC) wakifuatilia rasimu ya bajeti ya Halmashauri 
ya wilaya ya Njombe ya mwaka 2014/2014.

Kaimu afisa Maliasili Paulo Libenanga  aliyenyosha 
mkono akitoa elimu juu ya utunzaji wa vyanzo vya maji 
wakati wa uzinduzi wa upandaji miti kiwilaya katika 
Tarafa ya Lupembe kwenye chanzo cha maji Barazani

Wajumbe wa kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango 
wakiwa na wataalamu  wa Halmashauri ya Wilaya 
wakikagua chanzo cha maji kijiji cha Image

Wananchi wakishirikiana na wataalamu kupanda 
miti rafiki ya maji katika chanzo cha maji 
barazani  Lupembe siku ya uzinduzi wa upandaji 
miti wilaya ya Njombe. 
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Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri (wa pili 
kushoto) akiangalia uharibifu uliofanywa katika msitu 
wa Halmashauri ya wilaya ya Njombe uliopo kijiji cha 
Iyembele Kata ya Matembwe.

Wataalamu wa Halmashauri ya wilaya ya Njombe 
wakiwa katika kikao cha baraza la madiwani 
kilichojadili utekelezaji wa shughuli robo ya pili.

Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya wilaya ya Njombe 
Bw Paulo Malala akikagua ujenzi wa maabara katika 
shule ya sekondari Lupembe

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya wilaya 
ya Njombe akitoa maelekezo kwa mwenyekiti wa 
kijiji cha Iyembela kuhusu kusitishwa kwa shughuli 
zote zinazofanywa katika msitu wa Iyembela.

Wafanyakazi waliokuwa wakipasua mbao katika msitu wa 
Iyembela ambao mkurugenzi wa Halmashauri ya wilaya 
alisitisha upasaaji huyo. Mwenye suti ni afisa Elimu (S) Isaack 
Mgaya akisisitiza jambo.

Afisa manunuzi wa Halmashauri ya wilaya ya 
Njombe Bw Martia Nkomola akitoa maelezo 
wakati wa utiaji saini wa mikataba na 
wakandalasi.

HABARI KATIKA PICHA 


