SHULE YA SEKONDARI IKUNA
S.L.P 369,
NJOMBE.
/12/2020.

KUMB.NA. IKUSS/JOIN/KDT 1/2021.

JINA LA MWANAFUNZL....cocovviiiiiiiiiniiiiiii s
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NJOMBE.

YAH. MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IKUNA, WILAYA YA NJOMBE, MKOA
WA NJOMBE MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZI

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya
sekondari lkuna januari mwaka 2021. Shule ya sekondari ikuna ipo umbali wa km 25 kutoka
makao makuu ya mkoa / halmashauri Njombe .

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 Unatakiwa kuripoti shuleni
kuanzia tarehe 11/01/202.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 Sare za shule
2.1.1 Sare ya mvulana
i.  Sare ya mvulana ni suruali mbili moja rangi ya damu ya mzee na ya pili rangi ya bluu-
nyeusi (dark blue)
ii.  shati mbili nyeupe za mikono mifupi.

2.1.2 Sare ya wasichana
i.  Vigauni sketi viwili vya malinda, kimoja rangi ya damu ya mzee na rangi ya bluu nyeusi
(dark-blue) kimoja
ii.  Suruali rangi ya damu ya mzee moja na blue nyeusi moja.
iii.  Blauzi mbili nyeupe za mikono mifupi.
iv.  Vitambaa vya yunifomu vitaambatanishwa kwenye fomu ya kujiunga na shule yetu ya
Ikuna
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Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na viatu vyeusi vya kamba jozi mbili visiwe na visigino
virefu, sweta mbili za rangi ya kijani-nyeusi (kijani-jeshi) , soksi nyeupe jozi mbili, sare za
michezo truck suit rangi ya Nyekundu (red) yenye mistari myeupe , bukta moja rangi ya bluu,
tisheti moja rangi ya njano na raba jozi moja.

2.2 .0 Vifaa vya darasani

Daftari aina ya counter book quire three(3) au four(4) kumi, kalamu, mkebe na daftari ndogo
kumi za mazoezi aina ya msomi.

Nauli ya mwanafunzi wa hosteli kwenda na kurudi nyumbani wakati wa likizo pamoja na fedha
ya matibabu na matumizi.

2.3.0 MAHITAIJI MENGINE
2.3.1. Wanafunzi wa kutwa

Mwanafunzi anatakiwa aje na Sahani ya bati yenye vyumba (partition), kijiko na kikombe cha
nusu lita.

2.3.2 Wanafunzi wa hosteli

Sahani ya bati yenye vyumba (partition), kijiko na kikombe nusu lita

Godoro moja la futi mbili na nusu , blanketi moja zito , shuka mbili [ rangi ya bluu bahari /right
blue moja na pinki moja ], taulo, kitana, sabuni za kufulia na kuogea za kutosha, kiwi, mafuta ya
kupakaa na dawa ya meno.

Ndoo moja lita kumi isiwe ya mafuta na dishi kwa matumizi binafsi.

Shamba dress mbili.

(A). Kwa wasichana = magauni mawili rangi ya pinki na kitenge doti moja.(Vipande viwili) chupi
tano(5) na taiti tatu (3)

(B). Kwa wavulana =suruali mbili rangi nyeusi, Tshirt mbili rangi ya kijivu, boksa 5 na bukta
mbili

4.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HIl

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na .25 ya mwaka 1978 na kama
ilivorekebishwa kwa sheria Na .10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na wizara ya elimu sayansi na teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi
ya RAIS-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Mwanafunzi
anatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo;

I.  Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.
II.  Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule nilazima.
[ll.  Kushiriki kwa makini maandalio ya jioni [night preparation]
IV.  Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
V.  Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
VI.  Kutunza mwili, mavazi na mazingira ya shule.
VII.  Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
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VI,
IX.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
Kutunza mali za umma .Mwanafunzi atakayepoteza au kuharibu kwa makusudi mali ya
shule mzazi/ mlezi wake atawajika kuilipa.

5.0. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA

VII.
VI,
IX.
X.
XI.

XIl.
XI.

SHULE
Wizi
Uasherati
Ubakaji
Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi,
kubeli n.k
Kupigana au kupiga
Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
Kudharau bendera ya taifa
Kuwa mjamzito / kupata mimba au kusababisha mimba.
Kuoa au kuolewa.
Kutoa mimba.
Kugoma , kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu.
Kukataa adhabu kwa makusudi.
Kuwa na simu ya mkononi.

6.0. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA
SHULENI NA WANAFUNZI;

A.

@

Nakala moja (photocophy) ya kitambulisho cha Taifa (NIDA) cha mzazi au mlezi wa
mwanafunzi

Nakala moja (photocophy) ya cheti cha kuzaliwa cha mwanafunzi

Fomu ya mzazi kukiri kukubakiana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule. kiambatanisho Na.2

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai. kiambatanisho Na. 3

Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.
kiambatanisho Na.4

Form hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara mwanatunzi atakaporipoti shule.

7.0. Tafadhari soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
VERONICA MFUGALE
MKUU WA SHULE



Kiambatanisho Na.2
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (OR-TAMISEMI)
HALMASHAURI YA WILAYA NJOMBE
SHULE YA SEKONDARI IKUNA

FOMU YA KUKUBALI MASOMO YA SEKONDARI (MKATABA)
A. SEHEMU YA MWANAFUNZI
IV ettt ettt ettt et st en e e seeeeeeeeseesreeensen ene msichana/ mvulana nakubali/ sikubali bnafasi
niliyopewa ya kuingia kidato cha kwanza (I) mwaka 2020 katika shule ya sekondari Ikuna.
Nimesoma kwa makini na kuyaelewa naahidi kuwa mtiifu kwa sheria , taratibu na kannuni za
shule. Pia naahidi kwamba sitashiriki katika migomo,fujo,na makosa ya jinai.
Nitazingatia kwa utii sheria za shule taratibu na maelekezo na maelezo yote nitakayoelezwa
na uongozi wa shule.
Sahihi ya mwanafunzi .......ccceeeeeieicevneecvenninen,

Tarehe e
FUTA ISIYOHUSIKA
B. SEHEMU YA MZAZI
MM e e e Ambaye ni Mzazi / Mlezi wa mwanafunzi tajwa

hapo juu. Nimesoma kwa makini maagizo yote ya shule yaliyotolewa yanayohusu mtoto wangu

Nakubali /sikubali mwanangu achukue nafasi hiyo. Naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa
shule wakati wote katika kumwongoza , kumkuza na kumlea mwanafunzi huyu kielimu na
kitabia.
Sahihi ya Mzazi/ MI€zZi .......ccccovvvvveveereverernne.
Tarehe v

FUTA ISIYOHUSIKA



Kiambatanisho Na.3
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (OR-TAMISEMI)
HALMASHAURI YA WILAYA NJOMBE

SHULE YA SEKONDARI IKUNA
TAARIFA ZA MWANAFUNZI (Zijazwe na mwanafunzi kwa kushirikiama na mzazi/Mlezi wake
kabla ya kuripoti shuleni).

A. Jina [a MWaNafUNZi.......coeceie e Jinsi v
Tarehe ya kuzaliwa ..../..../20... Mahali........ccccccocoevveuenne... Wilaya.....ccooeeeeerenne.
B. JINA 1@ MZAZI/IMIIEZI .ottt eeee et st e e e sreseeeenseesrnees
Kazi ya Mzazi / MIEZi....cueeeeeeeeeeeeeeecececeeveevenen
Anwani Mzazi / MIZi ....ooveeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee Namba ya Simu ....cccceeeevreereenen,
Mahali anapoishi Mzazi/ MIezi ..veeeeveceieeeeecene, kijiji / mtaa .,
kata cooeeeeeeeeiriennns Wilaya e MKOQ .ceveeeeecre et

C. Kiwango cha elimu cha mzazi/mlezi. Weka tick (v ) panapohusika

Elimu ya msingi | Kidato cha nne | Kidato chasita | Astashahada Stashahada/diploma | Shahada/degree

D. Majina ya ndugu wengine wa karibu wanaohusikana malezi ya mwanafunzi huyu shuleni-:

o NAUBU. et UhUSIANO0....cocieececcc e
ANWANI ettt Namba ya SiMU c..oceeeeieeeie e
[l NAUSU. et e s UhUSIANO0....coiriicee et
ANWaANI . cciiiiiieietene et st Namba ya SimuU ..o
I, NAUSU. ettt e URNUSIBNO oottt e e
ANWaANI ettt st eae e Namba Ya SIMU ..cceeeeeeeeevereec e e
Sahihi ya Mzazi/MI€zi .........cccceueveeevereeeciereecreenne. Tarehe ....coeveeeeeeveeeee,




Kiambatanisho Na.4

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

IKUNA SECONDARY SCHOOL,
P.0.BOX 3609,
NJOMBE.

../12/2020
TO THE MEDICAL OFFICER

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
STUAENT NAMIE ...ttt et e et saesbesreesaersensennnen
Please examine the above named as his/her fitness for full time secondary education course.
Date..icee e SIBNATUIE oo

MEDICAL CERTIFICATION

(To be completed by a medical Officer)

| have examined the above named and consider that he/ she is physically and mentally fit/not
fit.

Remarks

*Delete where necessary*



