

HALMASHAURI YA WILAYA YA NJOMBE
SHULE YA SEKONDARI IDAMBA,

S.L.P 860,
NJOMBE,

TAREHE.....

SIMU 0757158184/0713065584 MKUU WA SHULE

0756748912/0622730576 M/MKUU WA SHULE

Kumb Na NDC/ISS/OL/2020/.....

Jina la Mwanafunzi.....

.....

S.L.P

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IDAMBA WILAYA YA NJOMBE MKOA WA NJOMBE MWAKA 2021

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukutarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021 Shule ya sekondari idamba ipo umbali wa km 90 Kaskazini/mashariki/magharibi/kusini/mji mkuu wa mkoa/ Halmashauri ya Njombe. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021.

KAULI MBIU YA SHULE (SCHOOL MOTTO) ELIMU NI HAZINA

Kauli mbiu hii ni dira ya mwanao kwa muda wa kipindi chote cha miaka minne atakayokuwapo apa shuleni atatakiwa kuitafakali kauli hiyo kwa vitendo. Ni matumaini yetu kuwa mwanao atatumia nafasi hii adimu kwa manufaa yake, wazazi, umma na taifa kwa ujumla. Hivyo mwanao anatakiwa kuwa na tabia njema na kuhudhuria masomo na kujifunza kwa bidii.

Tafadhali ieleweke kwamba mtoto wako atapokelewa kwa matumaini kuwa ataendelea na masomo yake kuanzia kidato cha **kwanza** hadi kidato **cha nne**. Hatutapenda kuona mtoto anakatishwa msomo kwa sababu zisizo za msingi.

2.0 MAMBO MHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare za shule

- a) Sare ya shule hii ni suruali 2 dark blue zisiwe za kubana mashati mawili meupe mikono mifupi na sweta mbili rangi ya damu ya mzee, soksi nyeusi, viatu jozi mbili vya kufunga na kamba na suruali nyeusi na T-shirt rangi ya blue (shamba dress) kwa wavulana.

- b) kwa wasichana blauzi 2(koshibo) urefu vivuke magoti suruali dark blue 2 na masweta mawili rangi damu ya mzee, gauni (shamba dress) rangi ya dark blue, soksi nyeupe jozi mbili na viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba jozi mbili.
- c) Rangi ya Hijabu kwa wanafuzi wakike waislamu ifanane na sare ya shule
- d) Kofia (mzula) rangi ya blue itavaliwa nyakati za usiku kutokana na hali ya baridi

2.2 Daftari kubwa kumi kaunta book Q3 (10) , kalamu, mkebe wa hesabu na Dictionary(kamusi ya kiingereza).

2.3 Mahitaji mengine ya kibinadamu.

NGUO ZA MICHEZO

- a) raba jozi 1
- b) bukta nyekundu 1 (wavulana)
- c) T-shirt blue 1
- d) Track suit nyeusi (wasichana)
- e) Soksi blue jozi 2

3.0 SHERIA NA KANUNI MHIMU ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mjibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote iliyotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya waziri mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

- a) heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- b) mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima;
- c) kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);
- d) kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- e) kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii;
- f) kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- g) kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa;
- h) kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na
- i) kutunza mali za umma.
- j) Mwanafunzi akiharibu kifaa au mali ya shule mzazi atawajibika kulipa

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule

a) Wizi. b) Uasherati na ushoga c) Ubakaji. d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.

- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau bendara ya taifa
- h) Kuwa mjamzito au kupata mimba.
- i) Kutoa mimba.
- j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- k) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- l) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa klukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

- a) Medical examination Form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikakali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na makataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....

MKUU WA SHULE

**IDAMBA SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM FOR STUDENTS.**

To be completed by a medical officer of the Government hospital in respect to all form one entrance.

Full name.....

Age.....

- 1. Blood count (Red and White).....
- 2. Stool examination.....
- 3. Urine Analysis.....
- 4. Syphilis test.....
- 5. Eye test.....
- 6. T.S. test.....
- 7. Ears.....
- 8. Chest.....
- 9. Abdomen.....
- 10. Spleen.....

ADDITIONAL INFORMATION: Geophysical defect, Family diseases etc.

.....
.....
.....
.....

I certify that the above students/pupil is FIT/NOT FIT to pursue studies in secondary level.

Signature:.....designation.....

Date:.....station.....

NOTE: Medical officer: thank you for the notification.

MWANAFUNZI: HAKIKISHA FOMU HII IMEJAZWA KATIKA HOSPITALI YA SERIKALI KABLA HUJAFIKA SHULENI.UNAPOKUJA UJE NAYO.